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TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA MKOA WA SHINYANGA
Umetolewa: (22/08/2024)

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta

mbalimbali katika mkoa wa Shinyanga na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)

Kahama
Shinyanga )
h‘

Kielelezo

[ ] Wastani hadi chini ya wastani Mvua (mm)
[ ]244-271
W 272 - 298
I 299 - 325

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2024 kwa mkoa wa Shinyanga. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa
mvua za msimu wa Vuli katika seshemu mbalimbali za mkoa wa Shinyanga. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua
za mwezi Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
(i). Kwa ujumla moua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Shinyanga.
(ii)). Moua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Oktoba, 2024.
(iii). Mloua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Disemba, 2024.
(iv). Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi chini ya wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Shinyanga.
Msimu unatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za wastani hadi chini ya wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua
kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA SHINYANGA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Shinyanga.

Mkoa wa Shinyanga
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Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Shinyanga.

Dondoo muhimu

(). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Shinyanga.

. Moua zitaanza wiki ya kwanza na pili ya Oktoba, 2024 na

zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na

vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua

usioridhisha.

Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya

Disemba, 2024.

. Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Shinyanga
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Shinyanga ni kati ya
milimita 270 hadi 330.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
mazao.
Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.
(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KAHAMA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kahama.

Mkoa wa Shinyanga
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Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Kahama, Shinyanga.

Dondoo muhimu

(). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kahama.

(i)). Moua zitaanza wiki ya kwanza na pili ya Oktoba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
usioridhisha.

(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya
Disemba, 2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Kahama
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kahama ni kati ya
milimita 290 hadi 330.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika

maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa

mazao.
(ii). Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.
(iii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za

muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(if). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

(iii). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

(iv). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KISHAPU

Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kishapu.

Mkoa wa Shinyanga
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Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Kishapu, Shinyanga.

Dondoo muhimu

().

(ii).

(iii).

(iv).

Mvoua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kishapu.

Mvoua zitaanza wiki ya kwanza na pili ya Oktoba, 2024 na
zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na
vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua
usioridhisha.

Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu na ya nne ya
Disemba, 2024.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora
za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na

upungufu wa moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Kishapu
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya tatu na ya nne ya Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kishapu ni kati ya
milimita 240 hadi 300.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

(ii).

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa
mazao.

Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa
mazao hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza
kujitokeza.

Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji na uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana
na upungufu wa maji unaotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za
kilimo zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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